ชุมชนลูน่าคลาสสิค

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ค้นหา
ดู: 15232|ตอบกลับ: 4

[เลเวล] เส้นทางสู่เลเวล140แบบไม่ต้องพึ่งใคร

[คัดลอกลิงก์]

39

121

6104

เครดิต

Infinite Legend

Rank: 8Rank: 8

เครดิต
6104
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nutbazababa เมื่อ 2016-7-28 22:29

สวัสดีทุกท่านด้วยนะครับ วันนี้ผมจะมาแนะนำวิธีการเวลตั้งแต่เวล 1-140 แบบไม่ต้องพึ่งพาให้คนอื่นมาพาเวลนะครับ แต่ผมขอทำข้อตกลงกันก่อนนะครับ ถึงแม้เซิฟเราจะเป็นเซิฟไพรเวท แต่เราเน้นที่จะเปิดบริการอย่างยาวนาน ไม่ใช่เปิดสักพักนึงละก็ปิดละเปิดใหม่ เพราะฉะนั้นการที่จะเล่นแบบไม่เติมเงินเลยเป็นไปได้ยากมากครับ แต่ทางเซิฟก็มีกิจกรรมแจกพ้อยอยู่บ่อยๆ ทั้งในเกมส์และก็หน้าบอรด ก่อนที่จะไปอ่านเนื้อหากัน ผมขอบอก ณ ตรงนี้เลยว่าวิธีที่ผมจะนำเสนอ แน่นอนครับ จำเป็นต้องมีของจากไอเท็มมอลล์ แต่ผมจะมาเผยของที่ควรซื้อในไอเท็มมอลล์ละคุ้มค่าในระยะยาวสามารถใช้เวลได้ยันตัน หรือแม้กระทั่งตันแล้วก็ยังจะใช้ได้อยู่ จะได้เป็นไกด์ไลน์ไม่ต้องลองผิดลองถูกกับการซื้อของแล้วไม่ได้ใช้ หรือว่าซื้อมาแล้วใช้ไม่คุ้มนะครับ

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ชอบในผลงาน สนับสนุนได้ด้วยการใส่รหัสแนะนำสมาชิกของผม LY7QQ1

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

อาชีพที่แนะนำ : โดยอาชีพที่แนะนำคืออาชีพที่สามารถเวลได้ด้วยตัวเองนะครับเพราะมีดาเมจในตัวมันเองสูงอยู่แล้วจะมีด้วยกันดังนี้

1.สายโร๊ก เวลาสร้างตัว อัพ STR ล้วนเลยนะครับ
1.1 อาร์คแลนเซอร์[ได้ทั้งมนุษย์และเอลฟ์] อัพ Str ล้วนนะครับ : สายธนูนั่นเองครับ
สำหรับคลาสที่แนะนำตอนเวลคือ รัฟเฟี่ยน ธีฟ เทรชเชอร์ฮันเตอร์ อาร์คแลนเซอร์
1.2 เบลดเทดเดน[มนุษย์เท่านั้น] อัพ Str ล้วนนะครับ
: สายมีดคู่นั่นเองครับ
สำหรับคลาสที่แนะนำตอนเวลคือ รัฟเฟี่ยน อารช์เชอร์ เทรชเชอร์ฮันเตอร์ เบลดเทดเดน
1.3 เทมเพอร์มาสเตอร์[เอลฟ์เท่านั้น] อัพ Str ล้วนนะครับ
: สายมีดคู่เอลฟ์นั่นเองครับ จุดเด่นตรงสกิลป่วน ละมีบัฟที่มีประโยชน์ต่อปาร์ตี้
สำหรับคลาสที่แนะนำตอนเวลคือ รัฟเฟี่ยน อารช์เชอร์ เทรชเชอร์ฮันเตอร์ เทมเพอร์มาสเตอร์

2.สายไฟเตอร์ เวลาสร้างตัวอัพ STR ล้วนเลยนะครับ
2.1 เดสทรอยเออร์[มนุษย์เท่านั้น] อัพ Str ล้วนนะครับ
: สายขวานสองมือนั่นเองครับ
สำหรับคลาสที่แนะนำคือ วอริเออร์ เมอร์เซ็นนารี ไนท์ เดสทรอยเออร์

3.สายเมจ เวลาสร้างตัว อัพ Int ล้วนเลยนะครับ
3.1คาดินัล[ได้ทั้งมนุษย์และเอลฟ์]อัพ Int ล้วนนะครับ
: สายเวทย์ที่มีจุดเด่นตรงสกิลเดี่ยวที่รุนแรง
สำหรับคลาสที่แนะนำคือ วิสาร์ด ซอสเซอเรอร์ อินไคว์เออร์ คาดินัล[สายนี้มนุษย์เท่านั้น]/วิสาร์ด พรีสท์ วอร์ล็อค คาดินัล[สายนี้ได้ทั้งมนุษย์และเอลฟ์]
3.2แกรนมาสเตอร์[ได้ทั้งมนุษย์และเอลฟ์] อัพ Int ล้วนนะครับ
: สายเวทย์ที่มีจุดเด่นตรงสกิลหมู่ที่รุนแรง แต่มีข้อเสียตรงที่เวลาร่ายค่อนข้างนาน
สำหรับคลาสที่แนะนำคือ /วิสาร์ด ซอสเซอเรอร์ บิชอพ์ แกรนมาสเตอร์

ของที่ควรเตรียม : เมื่อเราสร้างตัวละคร จะมีไอเท็มที่เราสามารถใส่ได้ตั้งแต่เลเวล 1 ซึ่งผมจะแนะนำให้ใส่ดังนี้
1.คอสตูม
1.1.คอสตูมที่แนะนำสำหรับสาย โร๊ก และ ไฟเตอร์

1.1.1.หุ่นกระป๋องสีเงิน : ไม่ต้องพูดอะไรมากครับสำหรับคอสนี้ ด้วยเอฟเฟค โจมตี 35% แม่นยำ/หลบหลีก 10% HP/MP 10% พ่วงด้วย ความเร็วเคลื่อนที่อีก 30% สำหรับคอสที่เหมาะกับสายโจมตีกายภาพมากที่สุดคงหนีไม่พ้นคอสนี้จริงๆ

1.1.2.เซ็ทตัวร้ายจอมวุ่นวาย : เป็นคอสที่เหมาะกับคนที่ต้องการเวลชิลๆ ไม่ต้องการปั๊มเลือดบ่อยๆ เพราะด้วยคอสนี้ บวกหลบหลีกถึง 30% ทำให้หลบมอนส์ได้สบายๆ ละยังบวกโจมตี 35% ความเร็วเคลื่อนที่อีก 20% สำหรับคนที่ไม่ต้องการปั๊มเลือด คอสนี้ตอบโจทย์มากครับ

1.1.3.เซ็ทเรซควีน : เป็นคอสที่เหมาะกับพวกชอบซอยไวไว ด้วยเอฟเฟค ความเร็วโจมตี 25% แม่นยำ 25% หลบหลีก 20% ความเร็วเคลื่อนที่ 30% แต่จะได้โจมแค่ 25% แต่ถ้าเน้นความตีไว ออกสกิลไว คอสนี้ก็ตอบโจทย์ทีเดียวครับ

1.2คอสตูมที่แนะนำสำหรับสาย เมจ

1.2.1.เซ็ทมัมมี่ราชวงศ์ : เป็นคอสที่เหมาะสำหรับเวทย์สายโจมตีมากครับ ด้วยเอฟเฟค โจมตีเวทย์ 35% MP 20% ร่ายเวทย์ 40% ร่ายไวแบบสุดสุดเลยทีเดียว แต่มีข้อเสียคือบ๊างบางครับ เพราะไม่มีพลังป้องกัน และ HP เลย แต่ถ้าใครคิดจะเล่นแกรน เซทนี้ตอบโจทย์ครับ

1.2.2.เซ็ทปาร์ตี้สุดหรรษา : เป็นคอสที่เหมาะกับคนที่จะเป็น คาดินัลครับ ด้วยเอฟเฟค โจมตีเวทย์ 40% ป้องกัน 10% MP 10% เซ็ทนี้จะถึกกว่าเซ็ทบนขึ้นมาแต่จะมีข้อเสียคือ ไม่มีร่ายเวทย์นั่นเอง แต่โดยปกติแล้ว คาดินัล ก็ร่ายไวอยู่แล้ว แล้วยิ่งคาดิมีบัฟ ชรูด เวล 5 แค่นี้ก็เพียงพอละครับ

2.ประดับศรีษะ
2.1.ประดับศรีษะที่แนะนำสำหรับสาย โร๊ก ไฟเตอร์ และเมจ

2.1.1.โยโย่แว่นตาดาว : ด้วยเอฟเฟค คริติคอล 193 บวกกับ ความเร็วเคลื่อนที่ 87 ถ้าได้ใส่ในช่วงแรกๆนี่เห็นผลชัดเจนมากครับ โดยเฉพาะอย่างยิ่งการติดคริติคอลจะช่วยลดเวลาในการเวลได้มาก ละยิ่งวิ่งไวด้วยตอบโจทย์คนที่อยากเวลไวไวเลยทีเดียว แต่คริติคอลปกติไม่มีผลต่อ สายเมจนะครับ

2.1.2.ปีโยปีโยไซเรน : ด้วยเอฟเฟค บวกวิ่ง 20% ก็ตอบโจทย์ครับสำหรับสายแว๊นซ์ อันนี้ค่อนข้างตอบโจทย์กับเมจ มากกว่า โยโย่แว่นตาดาวนะครับเพราะจะเน้นไปทางว่องไว

2.2.ประดับศรีษะที่แนะนำสำหรับสาย เมจ

2.2.1.ด้วงเต่าทองปีกเขียว : หลายคนบอกเอาวิ่งมาทำไม เอาโจมเวทย์แรงๆดีกว่าไหม ต้องด้วงเต่าทองปีกเขียวเลยครับตอบโจทย์ ด้วยเอฟเฟคบวกโจมเวทย์ 5% นั่นเอง

3.ประดับใบหน้า
3.1.ประดับใบหน้าที่แนะนำสำหรับสาย โร๊ก ไฟเตอร์ และเมจ

3.1.1.แว่นกันแดดหัวใจสีแดง : ว่องไวบวก 10% ครับแว่นอันนี้ แว๊นกันตั้งแต่เริ่มเวลเลย

3.2.ประดับใบหน้าที่แนะนำสำหรับสาย โร๊ก ไฟเตอร์

3.2.1.[TW]สเป็คติคอลโอ๊คเล่ย์-เขียว : แม่นยำ +15 ครับสำหรับแว่นอันนี้ ก็เป็นแว่นตาอีกอันนึงที่โร๊กและไฟเตอร์นิยมใส่

3.3.ประดับใบหน้าที่แนะนำสำหรับสาย เมจ

3.3.1.จมูกชีโตสสีฟ้า : สำหรับสายเมจที่ต้องการร่ายไวไว ไอเท็มชิ้นนี้ตอบโจทย์มากครับ ด้วยเอฟเฟค ร่ายเวทย์ 15%

4.อุปกรณ์ทางเวทย์[ช่องใต้อาวุธ]
4.1.อุปกรณ์ทางเวทย์ที่แนะนำสำหรับสาย โร๊ก ไฟเตอร์

4.1.1.ภูตสายรุ้ง[Str] : บวก Str 100 พลังโจมตีพุ่งแน่นอนครับ

4.1.2.ภูตสายรุ้ง[Dex] : บวก Dex 100 คริ แม่น หลบ พุ่งแน่นอนครับ

4.2.อุปกรณ์ทางเวทย์ที่แนะนำสำหรับสาย เมจ

4.2.1.ภูติสายรุ้ง[Int] : บวก Int 100 พลังโจมตีเวทย์พุ่งแน่นอนครับ

4.3.อุปกรณืทางเวทย์ที่แนะนำสำหรับสาย โร๊ก ไฟเตอร์ และ เมจ

4.3.1.ภูติสายรุ้ง[Vit] : บวก Vit 100 ถ้าต้องการถึกๆ ชนมอนส์ได้ ภูตตัวนี้ตอบโจทย์ครับ เพราะได้ทั้งเลือด และ ฟื้นคืนเลือด

4.3.2.เล็บมือที่เจ็บปวด : ข้อดีของไอเท็มชิ้นนี้คือ บวก วิ่ง 10% และ ยังได้สกิลที่ช่วยได้เยอะมากสำหรับสายมีด อีกด้วยครับ

5.ของประดับส่วนหลัง[ปีก]
5.1.อุปกรณ์ประดับส่วนหลังที่แนะนำสำหรับสาย โร๊ก

5.1.1.ร๊อคเก็ตตอปิโด : ข้อดีของไอเท็มนี้คือ บวกหลบหลีก 25% และ บวก ความเร็วเคลื่อนที่ 45% ครับ หลบพุ่งรัวรัว

5.2.อุปกรณ์ประดับส่วนหลังที่แนะนำสำหรับสาย โร๊ก ไฟเตอร์ และ เมจ

5.2.1.ลูกโป่งยิมยิม : จุดเด่นเลยคือ บวกความเร็วเคลื่อนที่ 60% ครับ เหมาะสำหรับทุกสายเลยทีเดียว
ชอบในผลงาน สนับสนุนได้ด้วยการใส่รหัสแนะนำสมาชิกของผม LY7QQ1
MyPc
Intel I5 3570 K / Asrock Z77 Extreme4 / Kingston Hyperx 8GB(4GB*2) / NVDIA GTX 660TI
Samsung 840 PRO 128GB / WD Blue 1TB / Aerocool strike x 600w 。◕‿◕。

39

121

6104

เครดิต

เครดิต
6104
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-3-3 15:41:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nutbazababa เมื่อ 2016-10-2 17:46

สถานที่เวล
ขอขอบคุณข้อมูลสถานที่เวล จาก creamo001 จากกระทู้ *•-เก็บเวลง่ายๆ สบายๆ สไตล์ชม้อย-•* ด้วยครับ

วิธีที่ 1
ลงเดทนั่นเองครับโดยเลเวลที่ลงเดทละได้ Exp ที่คุ้มที่สุดคือ 1 - 105 สำหรับข้อมูลการเดท จิ้มจิ้ม

วิธีที่ 2
เลเวล 1 - 20 เก็บเลเวลได้ที่แผนที่ เกทออฟอัลเคอร์ได้เลยครับ
TRICK : พอเลเวล 20 สามารถเปลี่ยนอาชีพได้ที่ Npc โชดามูค แมพอัลเคอร์ฮาร์เบอร์ได้
สำหรับกล่องของขวัญเลเวลอัพ แนะนำให้เปิด กล่องที่ลงท้ายด้วย 0 เช่น 10 20 30 เพราะจะได้ใบสั่งชนิดต่างๆ รวมถึงใบวารปด้วย

เลเวล 20 - 30 เก็บเลเวลได้ที่แผนที่ ทารินทูช
ITEM : ที่แนะนำให้ใส่เพิ่มเติมถ้าสามารถหาได้ เหมาะสำหรับทุกสาย

หมวกของเฮลิออส[LV.21] : ด้วยเอฟเฟค บวก ว่องไว 64 ไอเท็มชิ้นนี้ซื้อทีเดียวคุ้มแม้ตันแล้วก็ยังใช้ได้

เซ็ทหมาป่าหรือ Receipt of the Soul[Lv.20-30] : เอฟเฟคชุดนี้รวมแล้วบวก โจมตี 6% โจมตีเวทย์ 7% HP/MPิ 400 คริติคอล 100 ว่องไว 15% ถ้าดูจากออฟแล้วจะเห็นได้ว่า โหดมากครับสำหรับเซ็ทเลเวลน้อยๆแบบนี้ แถมยังสามารถใส่ได้แม้กระทั่งตันแล้วอีกด้วย แต่จะมีข้อเสียตรงพลังป้องกันที่น้อยไปนิด

TRICK : สำหรับกล่องของขวัญเลเวลอัพ ที่ลงท้ายด้วย 5 เช่น 5 15 25 จะได้ในส่วนของไอเท็มช่วยเหลือ เช่นยาฟื้นฟู HP/MP แคนดี้ต่างๆ

เลเวล 30 - 40 เก็บเลเวลได้ที่แผนที่ ค่ายเรด-ออร์ค
TRICK : พอเลเวล 40 สามารถเปลี่ยนอาชีพได้ที่ Npc โชดามูค แมพอัลเคอร์ฮาร์เบอร์ได้

เลเวล 40 - 55 เก็บเลเวลได้ที่แผนที่ วินด์วัลเลย์
ITEM : ทางเลือก เหมาะสำหรับทุกสาย

แหวนเอเลเมนทัลดาร์ค[Lv.47]+แหวนแห่งภาพมายา[Lv.43] : แหวนคู่สำหรับสายแว๊น ด้วยแหวนสองวงนี้จะเพิ่ม ว่องไวถึง 110 ไอเท็มชิ้นนี้ซื้อทีเดียวคุ้มแม้ตันแล้วก็ยังใช้ได้
ITEM : จำเป็น เหมาะสำหรับสายเมจ
เซ็ทไหวพริบ[Lv.46] : เซ็ทที่เลเวลไม่สูงมากนักแต่ให้ออฟชั่นบวก ความเร็วการร่ายเวทย์ 11% เหมาะมากครับ โดยเฉพาะถ้าเป็นแกรนก็แนะนำให้ใส่เซ็ทนี้นะครับแต่อาจจะมีข้อเสียตรง พลังป้องกันที่น้อยไปนิด เพราะชุดเลเวลไม่สูงมากครับผม

เลเวล 55 - 75 เก็บเลเวลได้ที่แผนที่ น้ำตกกาเซลที่เหือดแห้ง
ITEM : ที่จำเป็นต้องใส่ เหมาะสำหรับสายโร๊ก/ไฟเตอร์

ดรากอนสเลเยอร์-เวปพอนมาสเตอร์[Lv.70] : เข็มขัดบวกพลังโจมตี 5% ไอเท็มชิ้นนี้ซื้อทีเดียวคุ้มแม้ตันแล้วก็ยังใช้ได้

ดรากอนสเลเยอร์-โร๊กมาสเตอร์[Lv.70] : เข็มขัดบวกพลังคริติคอลดาเมจ 5% ไอเท็มชิ้นนี้ซื้อทีเดียวคุ้มแม้ตันแล้วก็ยังใช้ได้

ตำนาน:สัญลักษณ์แห่งอัศวินโบสถ์คาทอลิก[Lv.75] : โจมตี 9% ความเร็วเคลื่อนที่ 15 ไอเท็มชิ้นนี้ซื้อทีเดียวคุ้มแม้ตันแล้วก็ยังใช้ได้

ITEM : ที่จำเป็นต้องใส่ เหมาะสำหรับสายเมจ

ดรากอนสเลเยอร์-สเพ็ลมาสเตอร์[Lv.70] : เข็มขัดบวกพลังโจมตีเวทย์ 5%

ตำนาน:ผลึกแก้วของพาโรก[Lv.75] : โจมตีเวทย์ 5% ร่ายเวทย์ 12% ไอเท็มชิ้นนี้ซื้อทีเดียวคุ้มแม้ตันแล้วก็ยังใช้ได้

TRICK : พอเลเวล 75 สามารถเปลี่ยนอาชีพได้ที่ Npc โชดามูค แมพอัลเคอร์ฮาร์เบอร์ได้

เลเวล 75 - 85 เก็บเลเวลได้ที่แผนที่ ถ้ำเคียร์ร่า : จุดเด่นของแมพนี้คือมีบอส เคียร์ร่าที่ดรอปสร้อยพาโร๊กนั่นเองครับแต่อย่าเพิ่งไปไฟว้กับมันเลยครับตายเปล่าๆ

เลเวล 55 - 95 เก็บเลเวลได้ที่แผนที่ บึงต้นไม้ผีสิง : จุดเด่นของแมพนี้คือมีมอนส์เวล ระหว่าง 90 กระจุกตัวกันบริเวณ บึงน้ำปีศาจจึงทำให้เก็บเวลค่อนข้างง่ายครับ

เลเวล 81 - 100 เก็บเลเวลได้ที่แผนที่ หุบเขาแฟรี่ : จุดเด่นของแมพนี้คือมีบอส พญาแมงมุมดำ ดรอปเข็มขัดสายลมนั่นเองครับ แต่เช่นกันครับอย่าไปไฟว้กับมันเลยตายเปล่าๆ

เลเวล 96 - 110 เก็บเลเวลได้ที่แผนที่ ท่าเรือเนร่า : จุดเด่นของแมพนี้คือจำนวนมอนส์ที่เยอะมากครับ ถ้าใครปราชของสวยๆดาเมจถึงมาเวลแมพนี้จะได้ Exp ที่ไวมากครับ ละยังมีมอนส์เตอร์ที่ดรอปของแรร์ อย่าง หมวกควิเน่ มีดแอ๊ดว๊านซ์ไนฟ์ อีกด้วย

เลเวล 90 - 106 เก็บเลเวลได้ที่แผนที่ ดินแดนซาเฮล : จุดเด่นของแมพนี้คือ ของที่ตกมาเป็นอาวุธที่สามารถเอาไปขายต่อได้ชิ้นละ 1.6M เลยทีเดียว เหมาะสำหรับคนที่ต้องการ เงินเอ็มด้วยนั่นเองครับ แต่มีข้อเสียตรง มอนส์จะตีแรงมากๆ

เลเวล 95 - 112 เก็บเลเวลได้ที่แผนที่ สวนสาธารณะใหญ่ : จุดเด่นของแมพนี้คือ จำนวนมอนส์เตอร์ที่เยอะมากครับ ถ้าใครดาเมจแรงๆตีทีสองทีตายแมพนี้ก็เป็นอีกแมพครับที่น่ามาเวล แต่ต้องระวังนิดนึงในส่วนของมอนส์เตอร์มีสกิล สตั๊น ที่ค่อนข้างถี่มาก

ITEM : ที่จำเป็นต้องใส่ เหมาะสำหรับสายโร๊ก

เซ็ทชาวสวนหรือเซ็ทต่อสู้[Lv.100] :
สำหรับเซ็ทชาวสวนจะเด่นไปในทางคริติคอลที่มากถึง 89 ละวิ่ง 29 นะครับ ส่วน เซ็ทต่อสู้จะเด่นไปในวิ่งที่มากถึง 50 ละจะได้โจมตีอีก 5%ครับ โดยสามารถเลือกอย่างใดอย่างนึง แทนชุดที่ใส่ตั้งแต่ตอนเลเวล 1 ครับ

ธนูแยกมิติ[Lv.100] : ธนูที่เหมาะที่สุดสำหรับการเวลของอาชีพ อารคแลนเซอร์นะครับ อย่างน้อยๆควรจะ +7 ขึ้นไป เต็มที่ไม่เกิน 12 ครับ

แอดวานซ์ไนฟ์[Lv.103] : มีดที่ดีที่สุดสำหรับการเวลของอาชีพ เบลดเทดเดนนะครับ แต่มีดเล่มนี้ตันแล้วก็ยังสามารถใช้ได้อยู่นะครับ ทำทีเดียวคุ้มยาวเลย ถ้าให้แนะนำ +15 ได้ก็ดีครับ

ITEM : ที่จำเป็นต้องใส่ เหมาะสำหรับสายไฟเตอร์

เซ็ทนักปราชญ์หรือเซ็ทผู้พิทักษ์[Lv.100] : สำหรับเซ็ทนักปราชญ์จะเด่นไปในทาง โจมวิ่งนะครับ ละยังได้แม่นยำ vit มาประปราย ส่วนเซ็ทผู้พิทักษ์ จะเด่นไปในทาง พลังโจมตี 5% และ พลังป้องกัน 10% ชนกับมอนส์ชิลชิลเลยครับ โดยสามารถเลือกอย่างใดอย่างนึง แทนชุดที่ใส่ตั้งแต่ตอนเลเวล 1 ครับ

หมุนวนทำลายล้าง[Lv.100] : สำหรับขวานอันนี้เหมาะกับเดสทรอยผู้ต้องการพลังโจมตีหนักๆครับกับออฟเขียว บวก Str ถึง 60 เลยทีเดียว อย่างน้อยๆควรจะ +7 ขึ้นไป เต็มที่ไม่เกิน 12 ครับ

ขวานทอง[Lv.101] : ขวานเล่มนี้เหมาะกับเดสที่ต้องการคริถี่ๆวิ่งเร็วๆ เพราะบวกว่องไวถึง 73 คริติคอลอีก 42 พ่วงด้วยคริดาเมจอีก 3% อย่างน้อยๆควรจะ +7 ขึ้นไป เต็มที่ไม่เกิน 12 ครับ

ITEM : ที่จำเป็นต้องใส่ เหมาะสำหรับสายเมจ

เซ็ทสมาร์ทโร๊บของฟอสท์หรือนักเวทย์ผู้ยิ่งใหญ่[Lv.100] : สำหรับสมาร์ทโร๊บจะเด่นไปในส่วนของโจมตีเวทย์เพียวๆโดยบวกถึง 7% ส่วนนักเวทย์ผู้ยิ่งใหญ่นั้นบวกเพียงแค่ 5% โดยสามารถเลือกอย่างใดอย่างนึง แทนชุดที่ใส่ตั้งแต่ตอนเลเวล 1 ครับ

ไม้เท้าของเมดูซ่า[Lv.104] : ไม้เท้าอันนี้เหมาะกับคาดินัลนะครับโดยที่อีกข้างใส่โล่เอา อย่างน้อยๆควร +7 เต็มที่ไม่เกิน12ครับ

ผู้พิทักษ์ดินแดนต้องห้าม[Lv.100] : ไม้เท้าอันนี้เหมาะกับคาดินัลที่ต้องการเน้นโจมเป็นหลักนะครับ อย่างน้อยๆควร +7 เต็มที่ไม่เกิน12ครับ

ไม้เท้าพ่อมดโปราณLv.110 : ไม้เท้าอันนี้สามารถดรอปได้ที่แมพโอเอซิส นะครับ โดยจะบวก ความเร็วการร่ายเวทย์ 12% เหมาะสำหรับอาชีพแกรนครับ อย่างน้อยๆควร +7 เต็มที่ไม่เกิน 12 ครับ

ITEM : ทางเลือก เหมาะสำหรับสายไฟเตอร์และโร๊ก

แหวนของเซคาเม็ท + แหวนของฮาโตริ[Lv.105] : เป็นแหวนทางเลือกที่แนะนำให้ใส่สำหรับใครที่ต้องการโจมตี และ แม่นยำ นะครับ

ITEM : ที่จำเป็นต้องใส่ เหมาะสำหรับสายเมจและโร๊ก

โล่สแตท+25[Lv.แล้วแต่เลือก] : เหมาะสำหรับเบลดเทดเดนกับคาดินัลที่เล่นอาวุธมือเดียวนะครับ โดยให้เลือกสแตทตามต้องการได้เลย

ต่างหูของพอลลอกซ์ + ต่างหูของคาสโตร[Lv.82] : เป็นอีกไอเท็มทางเลือกที่แนะนำให้ใส่สำหรับ โร๊ก และ เมจนะครับ โดยที่โร๊กจะได้ผลประโยชน์จากหลบหลีก 19 ส่วน เมจจะได้ผลประโยชน์จาก โจมเวทย์ 5% แต่สิ่งที่สองสายนี้ได้เหมือนกันคือ วิ่งช้าลง 88 ครับ = 3 =

ITEM : ทางเลือก เหมาะสำหรับทุกสาย

ต่างหูหลอมสแตท[Lv.แล้วแต่เลือก] : โดยต่างหูหลอมได้จากมอลล์เท่านั้นครับถึงจะมีสแตท โดยเลือกสแตทที่เหมาะกับสายของตัวเองได้เลย

TRICK : พอเลเวล 105 สามารถเปลี่ยนอาชีพได้ที่ Npc โชดามูค แมพอัลเคอร์ฮาร์เบอร์ได้
MyPc
Intel I5 3570 K / Asrock Z77 Extreme4 / Kingston Hyperx 8GB(4GB*2) / NVDIA GTX 660TI
Samsung 840 PRO 128GB / WD Blue 1TB / Aerocool strike x 600w 。◕‿◕。

39

121

6104

เครดิต

เครดิต
6104
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-3-3 17:51:01 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nutbazababa เมื่อ 2016-10-10 13:00

เลเวล 108 - 122 เก็บเลเวลที่แผนที่สุสานอัศวิน : จุดเด่นของแมพนี้คือมอนส์ที่กระจุกตัวกันอยู่เยอะ จึงเหมาะกับสายที่ดาเมจหนักๆไปบอมทีเดียวตายยกกลุ่ม จะทำให้เวลขึ้นไวมากครับ

เลเวล 108 - 120 เก็บเลเวลที่โอเอซิสแห่งพาราซุส : แมพนี้อาจจะได้ Exp ไม่เท่า สุสานอัศวินแต่ทีเด็ดเลยคือ ดรอปอาวุธแล้วนำไปขายได้ในราคา 1.6M เรียกว่าเป็นแมพที่ทำให้รวยได้เลยทีเดียวสำหรับใครที่ต้องการหาเงินเอ็มเยอะๆ กระทู้นี้เป็นแนวทางได้ครับ จิ้มจิ้ม

เลเวล 115-125 เก็บเลเวลที่วิหารดราโกเนียน ชั้น1 : แมพนี้จะได้เปรียบตรง Exp ที่ได้เยอะมากครับในช่วง 120+ แต่มอนส์เตอร์ค่อนข้างถึกม๊ากมาก เพราะฉะนั้นควรทำดาเมจมาพอสมควรด้วยนะครับ

เลเวล 120-140 เก็บเลเวลที่วิหารดราโกเนียน ชั้น2 : แมพนี้จะได้ Exp เยอะที่สุดแล้วครับในช่วงเลเวล 125+ แต่มอนส์เตอร์ถึกม๊ากมากเช่นเดียวกันกับวิหารดราโกเนียนชั้น1 เพราะฉะนั้นควรทำดาเมจมาพอสมควรด้วยนะครับ ละถ้าเรามั่นใจในดาเมจของเราแล้วผมแนะนำให้ไปไฟว์กับมอนส์มิโนทอรอส เลยครับผมถ้าล้มเจ้าวัวตัวนี้ได้จะได้ Exp ที่มหาศาลเลยทีเดียว ละจุดเด่นอีกอย่างของแมพนี้คือ บอส ดราโกเนี่ยนนั่นเอง
หน้าตามิโนทอรอส / บอสดราโกเนี่ยน

อยากติดสปีดเวลให้ไวนอกเหนือจากของพร้อมแล้วยังต้องมีอะไรอีกนะ
1.ใบสั่งเพิ่ม Exp ทุกชนิดสำคัญอย่างยิ่งยวดครับ โดยให้สังเกตุ กลุ่มบัฟเฟอร์เป็นหลักนะครับ โดยใบสั่ง Exp ที่เป็นกลุ่มบัฟเฟอร์ชนิดเดียวกันไม่สามารถกดทับกันได้นะครับ โดยผมจะแนะนำ ใบสั่ง Exp กดฟลูได้ตามนี้เลยนะครับ โดยจะอิงจากการที่สามารถซื้อได้ในไอเท็มมอลล์ เป็นหลักนะครับ

ใบสั่งเพิ่มค่าประสบการณ์[10%]-2ชม.[กลุ่มบัฟเฟอร์:924]

ใบสั่งเพิ่มค่าประสบการณ์[20%]-3วัน.[กลุ่มบัฟเฟอร์:926]

[JP]คัมภีร์ค่าประสบการณ์[20%]-24ชม.[กลุ่มบัฟเฟอร์:947]

คัมภีร์เพิ่มค่าประสบการณ์[500%][กลุ่มบัฟเฟอร์:500]

ใบสั่งเพิ่มค่าประสบการณ์[100%]-1ชม.[กลุ่มบัฟเฟอร์:901]

ใบสั่งเพิ่มค่าประสบการณ์[30%]-3ชม.[กลุ่มบัฟเฟอร์:902]

เกี๊ยวต๊อก. + 20%[กลุ่มบัฟเฟอร์:914]

ใบเมเปิ้ลสีเขียวแห่งความทรงจำ. +10%[กลุ่มบัฟเฟอร์:101]

แคนดี้ที่คุ้นเคย. +10%[กลุ่มบัฟเฟอร์:511]
โดยรวมแล้วจะบวกถึง 720%!! เลยทีเดียวจากไอเท็มเพิ่ม Exp ต่างๆ

2.ปาร์ตี้ อย่างที่ทราบกันครับว่าเกมส์ลูน่านั้นสามารถปาร์ตี้กันได้ โดยตี้กันได้สูงสุดที่ 7คน โดยถ้าคนในตี้ครบ 7คน ละออนพร้อมกันจะบวก Exp ไปอีก 100% เลยทีเดียว

3.ไอเท็มที่เป็นหัวใจหลักในการเวลเลยก็คือยาเพิ่มHp/Mp สำหรับยาที่ผมแนะนำก็คือ ดูอัลโพชั่น[1000] สามารถซื้อได้จากร้านแมวเหมียว(อัลเคอร์ฮาร์เบอร์นะครับ)
หน้าตาดูอัลโพชั่น[1000]

4.นอกจากมีของแล้วของยังต้อง เสริมพลัง ปราช อีกด้วยนะครับ จึงจะทำให้เวลได้สะดวกมากยิ่งขึ้นรายละเอียดเพิ่มเติม
ปราช : จิ้มจิ้ม
เสริมพลัง : จิ้มจิ้ม

ถ้าเพื่อนๆทำตามที่ผมแนะนำ ในการซื้อของ ตามเลเวลต่างๆที่บอก ขยันอดทนในการเวล เสริมพลังของที่มี ปราชของให้โอเค รับประกันได้เลยครับว่าเพื่อนๆจะสามารถไปถึงเวล 140 ด้วยตัวเองได้อย่างแน่นอน สำหรับวันนี้สวัสดีครับ
MyPc

39

121

6104

เครดิต

เครดิต
6104
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-3-3 17:51:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nutbazababa เมื่อ 2016-10-10 13:00

พัฒนาการของกระทู้
03/03/2559 : สร้างกระทู้ลงรายละเอียดครบทุกอย่าง
04/03/2559 : เพิ่มข้อมูลการเดท
30/03/2559 : แก้ไขข้อมูลให้ตรงตามปัจจุบัน
15/05/2559 : แก้ไขข้อมูลให้ตรงตามปัจจุบัน(Item *500% ได้ถูกนำลงในไอเท็มมอลล์)
20/07/2559 : แก้ไขข้อมูลในส่วนของเบลดเทดเดนที่ถูกเนิฟโดยการที่ใส่มีดสองข้างละไม่สามารถใช้สกิลได้ จึงไม่แนะนำให้เวลด้วยมีดสองมืออีก
01/08/2559 : เพิ่มเติมของที่แนะนำให้ใส่ในส่วนของชุดไหวพริบ
19/08/2559 : เพิ่มเติมของที่แนะนำให้ใส่ในส่วนของเซ็ทหมาป่า
10/10/2559 : เพิ่มเติมข้อมูลแมพวิหาร 2

Special Thanks
พี่โก้สำหรับ BB_CODE นะครับ
MyPc

1

9

102

เครดิต

Junior

Rank: 2

เครดิต
102
โพสต์ 2016-3-6 09:52:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณก๊าบ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ประวัติการแบน|อุปกรณ์พกพา|ข้อความล้วน|Classic LUNA Online  

GMT+7, 2018-6-18 18:29 , Processed in 0.156000 second(s), 26 queries .