ชุมชนลูน่าคลาสสิค

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ค้นหา
ดู: 2438|ตอบกลับ: 3

[เงินโกลด์] เก็บเงินสบายๆแบบไม่ต้องเปลืองไอเท็ม

[คัดลอกลิงก์]

1

9

154

เครดิต

Junior

Rank: 2

เครดิต
154
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย holyfuq เมื่อ 2017-1-12 22:13

สวัสดีพ่อแม่พี่น้องทุกท่านด้วยนะครับในวันนี้ผมจะมาแนะนำวิธีเก็บเงินให้ได้ 600M กว่าๆในเวลาแค่30นาทีเท่านั้นเองฉะนั้นอย่าให้เสียเวลาเราไปเริ่มกันเลยดีกว่าครับ

สิ่งที่แนะนำ/ควรมีในการเก็บเงิน

1.ชุดคอสตูมต่างๆที่เสริมค่าสแตทและค่าพลังโจมตีต่างๆ
     ส่วนตัวผมใช้เป็นชุดเรซควีน+ร๊อกเก็ตตอปิโด เพราะ ในเซ็ตเรซควีนนั้นบวกพลังโจมตี/หลบหลีก/ความว่องไว+กับตอปิโดที่จะให้ความว่องไว/หลบหลีกเพิ่มขึ้นอีกทำให้ตัวละครของเราเก็บไอเท็มได้เร็วขึ้นอีกด้วย
  2.ควรเป็นตัวละครที่อยู่ในเวล 105-120 และยังมีบัพผู้เล่นใหม่อยู่ เพราะ ตัวบัพนี้จะให้เพิ่มทั้งค่าสแตทและบวก 100 เปอร์เซ็นต์อัตราการดร็อปด้วย

การเก็บเงิน
  1.เตรียมช่องเก็บของให้เหมือนในรูป

itemarrangement

itemarrangement

เพื่อการฟาร์มที่เร็ว เพราะ ช่อง 2-6 จะเป็นช่องที่เก็บอาวุธทั้งหมดที่จะไปขายได้
  2.ผมจะแนะนำเป็นการฟาร์มแค่แย้สามสีเท่านั้น เหตุผลที่ไม่ตีกระบองเพชร เพราะ ในเขตฟาร์มของผมกระบองเพชรเกิดน้อยผมจึงข้ามไปเลย

yae keaw.png
yae muang.png
Yae thong.png
  3.เมื่อเราฟาร์มจนช่องเก็บเราเต็มแล้วก็ไปขายของที่npcกลางเมืองได้เลย shop.png shop npc.png
  4.พวกปีกนกและแร่ต่างๆที่ฟาร์มมาได้เราก็สามารถนำไปฝากไว้ในคลังกับตัวnpcได้ warhouse npc.png
  5.พวกยาที่เพิ่มเลือดและมานาที่ดร็อปมาจากแย้สามารถเอามาหลอมได้และนำไปขายต่อให้กับผู้เล่นท่านอื่นอีกด้วย
     ราคาก็ตกอยู่ประมาณ150-200m ต่อกองเลยทีเดียวนะฮับบ(ขอบคุณท่านทูน่าาาที่ให้ข้อมูลเพิ่มเติมด้วยนะเคิ้บบบ )

ขอฝากผลงานคลิปการฟาร์ม 30 นาทีด้วยครับ
  ขอบคุณทุกๆท่านที่ผ่านเข้ามาอ่านครับไว้พบกันอีกโอกาศหน้าครับ

1

9

154

เครดิต

Junior

เครดิต
154
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-1-9 11:20:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เป็นการทำกระทู้สำหรับผมครั้งแรกครับผิดพลาดประการใดขออภัย

1

24

80

เครดิต

Junior

เครดิต
80
โพสต์ 2017-1-27 17:39:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สุดยอดเลยครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ประวัติการแบน|อุปกรณ์พกพา|ข้อความล้วน|Classic LUNA Online  

GMT+7, 2018-6-18 18:29 , Processed in 0.124801 second(s), 27 queries .